NOMINEES FOR 2019 FAMAS AWARDS, INILABAS NA

famas12

shumo-showbiz copy(NI JONATHAN ANG)

INILABAS na ang list of nominees for the much-awaited 2019 Filipino Academy of Movie Arts and Sciences (FAMAS) Awards kahapon, Marso 18.

Headed by multi-awarded screenwriter Ricky Lee, ang FAMAS jury (binubuo ng movie practitioners, academicians, at critics) ay tumutok sa artistic, creative, and technical aspects of filmmaking.

For two years in a row, o simula ng pangunahan ni Lee ang FAMAS selection committee, naging mala-Urian (ng mga Manunuri ng Pelikulang Pilipino) ang chosen nominees ng FAMAS in the sense that most of them are indie films. Ang FAMAS (on its 67th year ngayong taon) at Gawad Urian (on its 42nd) ang dalawang pinakamatatag (pinakamatanda!) na film award-giving bodies ng bansa.

Ang FAMAS 2019 Gabi ng Parangal ay gaganapin sa Meralco Theater, Ortigas, Pasig City, sa Linggo, Abril 28.

BEST PICTURE

Ang Dalawang Mrs. Reyes; Ang Panahon ng Halimaw; A Short History of A Few Bad Things;

Dog Days; Goyo: Ang Batang Heneral; Gusto Kita With All My Hypotha­lamus; Kung Paano Siya Nawala; Never Not Love You; Never Tear Us Apart a.k.a Fisting; Oda sa Wala

BEST DIRECTOR

Whammy Alcazaren (Never Tear Us Apart a.k.a Fisting); Dwein Baltazar (Gusto Kita With All My Hypothalamus and Oda sa Wala); Lav Diaz (Ang Panahon ng Halimaw); Timmy Harn (Dog Days); Erik Matti (BuyBust); Joel Ruiz (Kung Paano Siya Nawala); Jerrold Tarog (Goyo: Ang Batang Heneral)

BEST ACTOR

Eddie Garcia (ML); Alwyn Uytingco (Asuang); Victor Neri (A Short History of A Few Bad Things); Carlo Aquino (Exes Baggage); JM de Guzman (Kung Paano Siya Nawala); Dante Rivero (Kung Paano Hinihintay Ang Dapithapon); James Reid (Never Not Love You); Mon Confiado (El Peste); Christian Bables (Signal Rock); Daniel Padilla (The Hows of Us); Ybes Bagadiong (Dog Days)

BEST ACTRESS

Judy Ann Santos (Ang Dalawang Mrs Reyes); Gabby Padilla (Billie & Emma); Perla Bautista (Kung Paano Hinihintay Ang Dapithapon); Angelica Panganiban (Exes Baggage); Glaiza de Castro (Liway); Iyah Mina (Mamu; And A Mother Too); Sarah Geronimo (Miss Granny); Nadine Lustre (Never Not Love You); Marietta Subong (Oda sa Wala); Anne Curtis (Sid & Aya: Not A Love Story)

BEST SUPPORTING ACTOR

Publio Briones III (A Short History of a Few Bad Things); Levi Ignacio and Arjo Atayde BuyBust); Teroy Guzman and Gabby Eigenmann (Citizen Jake); Joem Bascon (Double Twisting Double Back); Soliman Cruz (Gusto Kita With All My Hypotha­lamus); Menggie Cobarrubias (Kung Paano Hinihintay Ang Dapithapon); Richard “ Ebong” Joson (Liway); Arron Villaflor (Mamu; And A Mother Too); Nanding Josef (Signal Rock)

BEST SUPPORTING ACTRESS

Shaina Magdayao, Hazel Orencio, Bituin Escalante, and Pinky Amador (Ang Panahon ng Halimaw); Cherie Gil (Citizen Jake); Daria Ramirez (Signal Rock); Agot Isidro (Kung Paano Siya Nawala); Adrienne Vergara (Dog Days); Mary Joy Apostol (Hospicio); Cielo Aquino (Billie & Emma).

For the complete list of nominees for the 67th Annual FAMAS Awards, visit and like the FAMAS 2019 Facebook page.

5

Related posts

Leave a Comment